[About Me]

posted on 08 Oct 2009 17:54 by saleechan

 

                            สะเลเล้นนนนนนนนนนนนน

Name: Zerellenz  [เซเรเลนซ์] // Zillies [ซิลลี่]
Nickname:
Zeren [เซเรน]
Birthday: 18 Feb 1993
Gender:
Female
My Hobby:
วาดรูป /ซีจี / แฮนเมด / วาดคอมมิค / ฟังเพลง / เล่นดนตรี / เล่นเกมส์
Interest:
Computer Graphic / Animation / Illustration / Comic / Seal[?]
Style:
Dark-Fantasy / Action / รั่ว / ตามใจฉัน / ได้หลายแนว 
Email:
zerellenz[at]outlook.com
Website: 
http://saleechan.exteen.com
                http://zerellenz.deviantart.com
                http://www.facebook.com/Zerellenz.Gallery

Zillies - ซิลลี่ นามแฝงอีกชื่อ
๐ทาโกะยากิ๐
  - นามปากกาอันเก่า
๐แมวน้ำบิน๐ - ชื่อนิยมของเราเวลาเล่นเกมออนไลน์ก๊าก

ชื่ออื่นๆคนอื่นเรียก:
คุณเซ สะเลเล้นนนน เซเรน ลี่โกะ เจ๊ลี่ ทักกี้ โก๊ะจัง ทาโกะ [หลายชื่อจัง555+]

 

My Portfolio

new>>old

2014
 
(6 May) วาดการ์ดเกมให้นิยาย  Element Online เล่ม 2 สนพ.สถาพร
(4 April) วาดปกนิยายเรื่อง สะกิดศรใจปักใจกามเทพ ของสนพ. Z-Girl  
 
2013
 
(2 Aug) วาดภาพประกอบให้หนังสือ "ใช้ Android เล่นหุ้นไม่ยาก" สำนักพิมพ์ Think Beyond
 

2012
 
(9 Nov) ได้รับรางวัลงานดีเด่นการประกวดสตอรี่บอร์ดงาน ABU Digista Teens 2012 (แข่งแบบทีม)
 
(2 Nov) ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 การประกวดสร้างสรรค์ผลงาน Digital Media Design Competition 2012 ประเภท Animation [ส่งงาน Stop Motion รวมสมาชิคทั้งหมดในทีม 3 คน]
 
(29 Oct) วาดสตอรี่บอร์ดให้โฆษณา ข้าวตราฉัตร

วาดภาพประกอบให้หนังสือ "เรียนเก่ง Admission ติดแค่คิดบวก" สำนักพิมพ์ Think Beyond
วาดภาพประกอบให้หนังสือ "เล่นหุ้นดูกราฟไม่ยาก" สำนักพิมพ์ Think Beyond 
วาดภาพประกอบให้หนังสือ "หลักคิด1นาทีชีวิตดีตลอดกาล" สำนักพิมพ์ Think Beyond
วาดภาพประกอบให้หนังสือ "หยุดคิด1นาทีมีความสุขชั่วนิรันดร์" สำนักพิมพ์ Think Beyond
วาดภาพประกอบให้หนังสือ "อยากก้าวหน้าไม่ยาก" สำนักพิมพ์ Think Beyond
วาดภาพประกอบให้หนังสือ "เปลี่ยนตัวเองให้รักอังกฤษไม่ยาก" สำนักพิมพ์ Think Beyond

(2 Aug) วาดภาพให้เกม The Kung Fu Half สำหรับไอโฟน [Download]
.            Page FB: http://www.facebook.com/KungFuHalf
 
 
2010
(
5 Jun) วาดภาพประกอบให้หนังสือ "ฟังเสียงหัวใจเรียนอะไรที่ใช่เรา" สำนักพิมพ์ซีเอ็ด


2009
(
23 Dec) ได้รับรางวัลชนะเลิศการออกแบบ Gothic Lolita Avatar @ Pinky Skully
(18 Jan) ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ2 การแข่งขันวาดภาพ Academic Show and Share

  

Original Doujinshi

รายการที่ได้ตีพิมพ์ไปทั้งหมด
new>>old


Original Sketchbook: 100 เล่ม
Un-Eraseable#1: 50+20+40+40+27 =  เล่ม
Un-Eraseable#2:  100+22+21 เล่ม
Un-Eraseable#3:  60+31 เล่ม
Demerit Chronicle = 100+30 เล่ม

total ตีพิมพ์ไปแล้ว: 641 เล่ม

★๐Zerellenz๐★ View my profile